• Nhờ bố vợ đứng tên mua chung cư, làm thế nào để có lợi nhất?

    Nhờ bố vợ đứng tên mua chung cư, làm thế nào để có lợi nhất?

    13/12/2018 9:15 AM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Vợ chồng tôi có mua căn hộ chung cư, chưa bàn giao, do không được tuổi nên nhờ bố vợ đứng tên mua, tháng 12/2018 tới sẽ làm giấy tờ căn hộ.

  • Quy định tài sản chung, tài sản riêng vợ chồng

    Quy định tài sản chung, tài sản riêng vợ chồng

    09/10/2018 2:07 PM

    Tôi có mua được một mảnh đất nhưng chỉ muốn đứng tên một mình tôi. Vợ tôi cũng đã đồng ý để tôi đứng tên một mình. Tuy nhiên UBND xã nơi tôi mua mảnh đất lại không công chứng hợp đồng chuyển nhượng đất cho tôi dựa trên căn cứ tại Điều 38 Luật Hôn nhân và gia đình.

  • Quyền về lối đi qua bất động sản liền kề?

    Quyền về lối đi qua bất động sản liền kề?

    22/09/2018 10:59 AM

    Xin luật sư cho biết rõ hơn về lối đi qua bất động sản liền kề.

  • Đất quy hoạch hiện hữu cải tạo là gì?

    Đất quy hoạch hiện hữu cải tạo là gì?

    18/09/2018 11:14 AM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Tôi đang muốn mua một mảnh đất ở Bình Chánh diện tích 65m2, trong đó có 58m2 là đất ở đô thị và 7m2 là đất trồng cây lâu năm.

  • Có nên đặt cọc mua nhà chưa có sổ đỏ?

    Có nên đặt cọc mua nhà chưa có sổ đỏ?

    20/06/2017 3:01 PM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Vợ chồng tôi đang có ý định mua nhà để ở. Chúng tôi đã đi xem nhà thực tế và muốn mua 1 căn, nhưng căn này chưa có sổ đỏ, chủ nhà muốn tôi đặt cọc trước 150 triệu và họ hứa sẽ làm sổ đỏ.

  • Tư vấn về bồi thường khi Nhà nước thu hồi đất

    Tư vấn về bồi thường khi Nhà nước thu hồi đất

    17/04/2017 9:55 AM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Năm 1994 gia đình tôi lên trên Lào Cai sinh sống và có mua đất không có bìa đỏ, sinh sống ổn định đến nay không có tranh chấp. Đất nhà tôi bây giờ nằm trong khu quy hoạch của công ty mỏ.

  • Thắc mắc về đất có trong sổ đỏ được cấp từ năm 1994

    Thắc mắc về đất có trong sổ đỏ được cấp từ năm 1994

    14/04/2017 1:28 PM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Tôi sinh ngày 4/2/1994, thời điểm năm 1994 tôi được cấp đất theo nhân khẩu gia đình và có trong bìa đỏ. Hiện tại, khi làm lại bìa đỏ, bên địa chính nói gia đình tôi thừa hơn 300m2 đất do của tôi không có.

  • Miễn giảm tiền sử dụng đất cho thân nhân liệt sỹ

    Miễn giảm tiền sử dụng đất cho thân nhân liệt sỹ

    07/04/2017 9:27 AM

    Câu hỏi của bạn đọc CafeLand có nội dung:
    Tôi là con của liệt sỹ, đã xây dựng gia đình, giấy tờ sổ đỏ mang tên của chồng tôi. Tôi đã photo sổ đỏ, sổ hộ khẩu cùng giấy chứng nhận con liệt sỹ nhưng địa phương không miễn giảm tiền thuế sử dụng đất cho tôi.

Xem theo ngày
Tu Van Cafeland - Các bài viết về tu van CafeLand - Tin nhanh bất động sản, nhà đất, mua bán nhà đất CafeLand