Câu hỏi từ bạn đọc CafeLand có nội dung: Tôi có một căn nhà mặt tiền tại Thành phố Cần Thơ. Tôi đang có ý định sửa chữa lại căn nhà của mình (bao gồm cơi nới thêm một tầng làm phòng ngủ và xây thêm tầng thượng để nuôi chim bồ câu). Vậy xin hỏi, tôi có phải xin giấy phép sửa chữa nhà hay không, nếu có thì tôi phải xin ở cơ quan nào?
bekhiemmap@...

Luật sư Lê Văn Huyên – Công ty Luật TNHH Đất Luật trả lời:


Việc sửa chữa lại căn nhà của mình (bao gồm cơi nới thêm một tầng làm phòng ngủ và xây thêm tầng thượng để nuôi chim bồ câu) làm thay đổi kiến trúc, kết cấu chịu lực và an toàn của công trình nên theo Điều 3 Quy định cấp Giấy phép xây dựng các công trình trên địa bàn thành phố Cần Thơ ban hành kèm theo Quyết định số 21/2011/QĐ-UBND của UBND Tp. Cần Thơ ngày 15/8/2011 thì ông/bà phải liên hệ với Phòng xây dựng thuộc UBND cấp huyện nơi có căn nhà để xin cấp giấy phép xây dựng trước khi khởi công.


CafeLand kết hợp Công ty Đất Luật

0
Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường bất động sản xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeland.vn; Đường dây nóng: 0942.825.711.

Ý kiến của bạn

Tên dự án Triệu đồng
Hòa Bình Green Đà Nẵng 1,221 - 2,277
Central Coast Đà Nẵng 837 - 2,030
Royal Sea 1,800 - 2,626
Prosper Plaza 865 - 1,236
Tabudec Plaza 1,260 - 1,855
Tòa P1 Imperial Plaza 1,989 - 3,570
Condetel Carava Resort 2,200 - 3,064
Airlink City 390 - 878
Vision Bình Tân 750 - 1,283
Park View Tower Hoàng Mai 1,221 - 1,714
CafeLand.vn là Tạp chí bất động sản hàng đầu tại Việt Nam và duy nhất chuyên về bất động sản. Cung cấp cho các độc giả những thông tin chính xác và những góc nhìn phân tích nhận định về thị trường bất động sản từ các chuyên gia trong ngành. Ngoài ra, CafeLand còn cung cấp cho độc giả tất cả các thông tin về sự kiên, dự án, các xu hướng phong thủy, nhà ở để các bạn có cái nhìn tổng quan hơn về thông tin bất động sản tại Việt Nam.