Câu hỏi từ bạn đọc CafeLand có nội dung:
Chào luật sư, mong luật sư tư vấn giúp tôi vấn đề như sau.

Tôi tên là Ngân. Hiện tôi có một mảnh đất có thời gian sử dụng đất được ghi trên sổ đỏ là năm 2026.

Vậy xin cho tôi hỏi sau khi hết hạn sử dụng đất tôi có được gia hạn hay không? Giá thẩm định hiện nay là bao nhiêu tiền một m2?

Đất của tôi hiện ở địa chỉ thôn 2, xã Hạ Trạch, huyện Bố Trạch, tỉnh Quảng Bình.

phamngan.hqworld@...

Luật sư Lê Thị Chiêu Oanh – Công ty Luật TNHH Đất Luật trả lời:

Theo quy định của pháp luật hiện hành, khi hết thời hạn sử dụng đất, hộ gia đình, cá nhân được gia hạn sử dụng đất nếu có nhu cầu tiếp tục sử dụng, chấp hành đúng pháp luật về đất đai và việc sử dụng đất phù hợp với quy hoạch sử dụng đất đã được xét duyệt (Điều 67 Luật Đất đai năm 2003; Điều 126 Luật Đất đai năm 2013).

Về giá đất, Ông/Bà chưa cung cấp cho chúng tôi đủ các thông tin cần thiết để xác định giá đất. Do đó, Ông/Bà có thể liên hệ với UBND xã Hạ Trạch hoặc UBND huyện Bố Trạch tỉnh Quảng Bình để biết giá đất cụ thể.

CafeLand kết hợp Công ty Đất Luật
Mọi thông tin bài vở hoặc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc liên quan đến thị trường bất động sản xin gửi về địa chỉ email: banbientap@cafeland.vn; Đường dây nóng: 0942.825.711.

Ý kiến của bạn

Tên dự án Triệu đồng
Hòa Bình Green Đà Nẵng 1,221 - 2,277
Central Coast Đà Nẵng 837 - 2,030
Royal Sea 1,800 - 2,626
Prosper Plaza 865 - 1,236
Tabudec Plaza 1,260 - 1,855
Tòa P1 Imperial Plaza 1,989 - 3,570
Condetel Carava Resort 2,200 - 3,064
Airlink City 390 - 878
Vision Bình Tân 750 - 1,283
Park View Tower Hoàng Mai 1,221 - 1,714
CafeLand.vn là Tạp chí bất động sản hàng đầu tại Việt Nam và duy nhất chuyên về bất động sản. Cung cấp cho các độc giả những thông tin chính xác và những góc nhìn phân tích nhận định về thị trường bất động sản từ các chuyên gia trong ngành. Ngoài ra, CafeLand còn cung cấp cho độc giả tất cả các thông tin về sự kiên, dự án, các xu hướng phong thủy, nhà ở để các bạn có cái nhìn tổng quan hơn về thông tin bất động sản tại Việt Nam.