Mặc dù chưa xây dựng hoàn chỉnh, nhưng 2 khu công nghiệp (KCN) Nhơn Hòa và Hòa Hội đã thu hút được 9 dự án đầu tư, với tổng vốn đăng ký đầu tư trên 1.205 tỉ đồng.
Trong đó, KCN Nhơn Hòa có 6 dự án, tổng vốn đăng ký gần 725 tỉ đồng; KCN Hòa Hội có 3 dự án, tổng vốn đăng ký trên 480 tỉ đồng.
KCN Nhơn Hòa được thành lập 3.2009, với diện tích quy hoạch 272 ha. Đến nay, đã cơ bản giải phóng xong mặt bằng, hoàn thành thi công san nền (giai đoạn 1) 109 ha và thi công các công trình phụ trợ, với tổng vốn thực hiện gần 80 tỉ đồng, đạt so với kế hoạch đề ra. KCN Hòa Hội được thành lập 7.2009, với diện tích quy hoạch 265 ha. Đến nay, chỉ mới giải phóng mặt bằng được 30 ha, tiến độ thi công san nền còn chậm so với kế hoạch, tổng vốn thực hiện chỉ mới đạt khoảng 8 tỉ đồng.
Cafeland.vn - Theo Bình Định Portal
VIP
Nhà giá rẻ Quận 10 Hoà Hảo ngang 4,2m dài 12m trệt lững lầu BTCT
9 tỷ - 45m2
Vườn Lài, TP. Hồ Chí Minh
Hôm nay
0911194***
VIP
Chỉ 680tr. Đất Nền Thổ Cư, Ngay KCN Long Khánh, P Bình Lộc, TP Đồng Nai
680 triệu- 114m2
Bình Lộc, Đồng Nai
Hôm nay
0936968***
VIP
890TR, 7,2m x 18m | 1 SẸC NHỰA HỒ THỊ HƯƠNG và ĐIỂU XIỂN. LONG KHÁNH. ĐN
890 triệu- 120m2
Long Khánh, Đồng Nai
Hôm nay
0936968***
VIP
SÀN TẦNG 8 LÔ GÓC FULL KÍNH 03 DỊCH VỌNG HẬU, CẦU GIẤY 0961 771 495
22 triệu - 157m2
Cầu Giấy, TP. Hà Nội
Hôm nay
0865536***
VIP
Bán lô đất gần chợ Láng Dài sát QL55
1 tỷ 200 triệu- 140m2
Đất Đỏ, TP. Hồ Chí Minh
Hôm nay
0938858***
VIP
Bán nhà đúc 1 lầu, cách cầu lớn Hôc Môn 2 km, nằm ngay TT Đức Hòa,3 tỷ/sổ riêng
3 tỷ - 84m2
Đức Hòa, Tây Ninh
Hôm nay
0907393***
VIP
THUÊ NHANH BUILDING LÔ GÓC FULL NỘI THẤT – DỊCH VỌNG HẬU, CẦU GIẤY